Điều khiển xe súc vật kéo không có báo hiệu theo quy định bị phạt thế nào kể từ ngày 01/08/2016?

26/04/2022

Điều khiển xe súc vật kéo không có báo hiệu theo quy định bị phạt thế nào? Mong ban biên tập giải đáp thắc mắc trên. Xin cám ơn!

    • Ban biên tập xin trả lời như sau:

      Theo quy định tại điểm đ khoản 2 Điều 10 Nghị định 46/2016/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt có hiệu lực từ ngày 01/08/2016 thì:

      " 2. Phạt tiền từ 60.000 đồng đến 80.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      đ) Điều khiển xe không có báo hiệu theo quy định".

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn