Dừng xe, đỗ xe máy trên cầu sẽ bị xử phạt như thế nào?

26/04/2022

 Theo quy định mới về xử phạt vi phạm hành chính về giao thông thì mức phạt đối với hành vi dừng, đỗ xe máy trên cầu là bao nhiêu? Mong sớm nhận phản hồi. 

  • Tại Điểm d Khoản 3 Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, có quy định:

    Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 600.000 đồng đối với người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây: Trong đó có.

    Dừng xe, đỗ xe trên cầu;

    Bạn có thể tham khảo thêm: Tổng hợp mức phạt các lỗi giao thông thường gặp theo Nghị định 100

    Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

Căn cứ pháp lý của tình huống
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn