Mức phạt đối với hành vi tự ý thay đổi vị trí, cỡ, loại đồng hồ đo nước

26/04/2022

Liên quan đến việc quản lý và sử dụng đồng hồ đo nước sinh hoạt của hộ gia đình, nhờ giải đáp giúp mình: Hành vi tự ý thay đổi vị trí, cỡ, loại đồng hồ đo nước sẽ bị xử phạt như thế nào? Mình cảm ơn.

    • Tại Điểm b Khoản 1 Điều 45 Nghị định 139/2017/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng và buộc nộp lại số lợi bất hợp pháp có được do thực hiện vi phạm hành chính đối với hành vi tự ý thay đổi vị trí, cỡ, loại đồng hồ đo nước;

      Mức phạt trên đồng thời áp dụng đối với các hành vi sau:

      + Sử dụng nước trước đồng hồ đo nước;

      + Làm sai lệch đồng hồ đo nước;

      Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn