Người điều khiển súc vật không chấp hành hiệu lệnh của CSGT bị xử phạt như thế nào kể từ ngày 01/08/2016?

26/04/2022

Người điều khiển súc vật không chấp hành hiệu lệnh của cảnh sát giao thông bị xử phạt như thế nào? Mong nhận được câu trả lời từ ban biên tập. Xin cám ơn!

    • Ban biên tập xin trả lời như sau:

      Theo quy định tại điểm a khoản 3 Điều 10 Nghị định 46/2016/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt có hiệu lực từ ngày 01/08/2016 thì:

      " 3. Phạt tiền từ 80.000 đồng đến 100.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      a) Không chấp hành hiệu lệnh của người điều khiển giao thông hoặc người kiểm soát giao thông"

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn