Rải, đổ hóa chất gây hư hỏng công trình đường bộ bị phạt bao nhiêu?

26/04/2022

Liên quan đến quy định về xử phạt trong lĩnh vực giao thông đường bộ, cho mình hỏi: Rải, đổ hóa chất gây hư hỏng công trình đường bộ bị phạt bao nhiêu?

    • Theo quy định tại Khoản 5đ Điều 15 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì nội dung này được quy định như sau:

      Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 7.000.000 đồng đối với cá nhân, từ 10.000.000 đồng đến 14.000.000 đồng đối với tổ chức thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

      Rải, đổ hóa chất gây hư hỏng công trình đường bộ.

      Ngoài việc bị áp dụng hình thức xử phạt, cá nhân, tổ chức thực hiện hành vi vi phạm còn bị áp dụng các biện pháp khắc phục hậu quả sau đây:

      Buộc phải khôi phục lại tình trạng ban đầu đã bị thay đổi do vi phạm hành chính gây ra.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn