Thẩm quyền xử phạt của Đội trưởng Đội Quản lý thị trường trong lĩnh vực y tế?

26/04/2022

Xin được hỏi thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính của Đội trưởng Đội Quản lý thị trường trong lĩnh vực y tế được quy định như thế nào?

    • Theo Khoản 2 Điều 105 Nghị định 117/2020/NĐ-CP quy định về thẩm quyền xử phạt vi phạm hành chính của Đội trưởng Đội Quản lý thị trường trong lĩnh vực y tế như sau:

      - Phạt cảnh cáo;

      - Phạt tiền đến 25.000.000 đồng đối với vi phạm hành chính về dân số, y tế dự phòng, khám bệnh, chữa bệnh, dược, mỹ phẩm và trang thiết bị y tế;

      - Tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính có giá trị không vượt quá mức tiền phạt được quy định tại điểm b khoản này;

      - Áp dụng biện pháp khắc phục hậu quả quy định tại các điểm đ, e, h, i khoản 1 Điều 28 của Luật Xử lý vi phạm hành chính và khoản 3 Điều 3 Nghị định này.

      Trân trọng!

    Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

    Căn cứ pháp lý của tình huống
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn