Tụ tập từ 3 xe máy trở lên trong hầm đường bộ bị phạt bao nhiêu?

Chưa có bản dịch tiếng Anh của bài viết này, nhấn vào đây để quay về trang chủ tiếng Anh There is no English translation of this article. Click HERE to turn back English Homepage
Ngày hỏi: 14/01/2020

Liên quan đến việc xử phạt vi phạm hành chính theo lĩnh vực giao thông đường bộ, em nhờ anh chị hỗ trợ giúp em: hành vi tụ tập từ 03 xe máy trở lên trong hầm đường bộ bị xử phạt thế nào? Em cảm ơn.

  • Tại Điểm đ Khoản 2 Điều 6 Nghị định 100/2019/NĐ-CP, có quy định:

    Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 300.000 đồng đối với người điều khiển xe mô tô, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), các loại xe tương tự xe mô tô và các loại xe tương tự xe gắn máy thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

    ....

    Dừng xe, đỗ xe ở lòng đường đô thị gây cản trở giao thông; tụ tập từ 03 xe trở lên ở lòng đường, trong hầm đường bộ; đỗ, để xe ở lòng đường đô thị, hè phố trái quy định của pháp luật;

    ...

    Như vậy, hành vi trên bị phạt tiền với mức phạt từ 200.000 đồng đến 300.000 đồng.

    Ban biên tập phản hồi thông tin đến bạn.

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của LawNet . Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email: nhch@lawnet.vn

Căn cứ pháp lý của tình huống
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn